Saturday, March 2, 2024
Home Lifestyle ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਲਈ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ:- ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੜੋਂ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਲਈ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ:- ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਪੜੋਂ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਲਈ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ:

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਨੂੰ ਅਕਸਰ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਪਕਵਾਨਾਂ ਜਿਵੇਂ ਗਜਾਕ, ਤਿਲ ਦੇ ਲੱਡੂ, ਗਾਜਰ ਦਾ ਹਲਵਾ, ਸਰਸੋਂ ਦਾ ਸਾਗ ਅਤੇ ਮੱਕੇ ਦੀ ਰੋਟੀ ਨਾਲ ਪਾਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਕਈ ਭਾਰਤੀ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਸਰਦੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਗਰਮ ਅਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ।

ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਰਮ ਰੱਖਣ ਲਈ 5 ਭੋਜਨ
ਆਓ ਕੁਝ ਸਿਹਤਮੰਦ ਭੋਜਨ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਪੜਚੋਲ ਕਰੀਏ ਜੋ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਰਮ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ।

 1. ਗੁੜ
  ਗੁੜ ਜਾਂ ਗੁੜ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੈ ਅਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸਾਲ ਭਰ ਖਾਧਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪਾਚਨ ਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਖੂਨ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਰਮ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਗੁੜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਿਹਤ ਲਾਭ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਹ ਅੰਤੜੀਆਂ ਦੀ ਗਤੀ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤ੍ਰਿਤ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਮੈਟਾਬੋਲਿਜ਼ਮ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਕੁਝ।

ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿਚ ਗੁੜ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਇਹ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਲਓ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ, ਤੁਸੀਂ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਹੀ ਤਿਲ ਗੁਰ ਦੇ ਲੱਡੂ ਦਾ ਇੱਕ ਟੁਕੜਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਰੀ ਚੰਗਿਆਈਆਂ ਨੂੰ ਜਜ਼ਬ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੌਰਾਨ ਫਿੱਟ ਰਹਿ ਸਕੇ।

 1. ਗਚਾਕ
  ਗਜਾਕ ਇੱਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸਰਦੀਆਂ ਦਾ ਸਨੈਕ ਹੈ ਜਿਸਨੂੰ ਹਰ ਭਾਰਤੀ ਇਸ ਮੌਸਮ ਵਿੱਚ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਿਲ ਅਤੇ ਗੁੜ ਦਾ ਮਿਸ਼ਰਣ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਸਰਦੀਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਸਨੈਕ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਤਿਲ ਦੇ ਬੀਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਗਰਮ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਖਣਿਜਾਂ ਅਤੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਚੰਗਾ ਸਰੋਤ ਹਨ।

ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ਵਿਚ ਗੁੜ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਇਹ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਘੱਟ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਲਓ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਰਕੇ, ਤੁਸੀਂ ਸਰਦੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਾਹੀ ਗੁਰ ਖਸਤਾ ਗਜਕ ਦਾ ਇੱਕ ਟੁਕੜਾ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਜੋ ਸਾਰੀ ਚੰਗਿਆਈਆਂ ਨੂੰ ਜਜ਼ਬ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਮੌਸਮ ਦੌਰਾਨ ਫਿੱਟ ਰਹਿ ਸਕੇ।

 1. ਤਿਲ
  ਹਰ ਕੋਈ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਦੀਆਂ ਵਿੱਚ ਤਿਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਰਮ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿਚ ਜ਼ਿੰਕ ਅਤੇ ਆਇਰਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਖੂਨ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਲਈ ਵਧੀਆ ਹੈ। ਹੋਰ ਕੀ ਹੈ, ਤਿਲ ਖੂਨ ਵਿੱਚ ਚੰਗੇ ਕੋਲੇਸਟ੍ਰੋਲ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਸਰਦੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋੜੀਂਦੇ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਜਜ਼ਬ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਤੁਸੀਂ ਸ਼ਾਹੀ ਫੂਡ ‘ਤੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਮਿਠਾਈਆਂ ਦੀ ਰੇਂਜ ਜਿਵੇਂ ਤਿਲ ਲੱਡੂ, ਸ਼ਕਰ ਖਸਤਾ ਗਜਕ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

 1. ਖਜੂਰਾਂ
  ਖਜੂਰ ਸਭ ਤੋਂ ਸਿਹਤਮੰਦ ਸਨੈਕਸ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਲੋਕ ਸਰਦੀਆਂ ਅਤੇ ਗਰਮੀਆਂ ਦੌਰਾਨ ਆਨੰਦ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਤੱਤ, ਆਇਰਨ, ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ, ਤਾਂਬਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਫਾਈਬਰ ਅਤੇ ਐਂਟੀਆਕਸੀਡੈਂਟਸ ਦਾ ਵਧੀਆ ਸਰੋਤ ਹਨ। ਖਜੂਰਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਪਲੱਸ ਪੁਆਇੰਟ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸਨੂੰ ਇੱਕ ਕੁਦਰਤੀ ਮਿੱਠੇ ਵਜੋਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਸੰਤੁਲਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

5. ਸਾਗ
ਭਾਰਤੀ ਸਰਦੀਆਂ ਸਰਸੋਂ ਕਾ ਸਾਗ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਅਧੂਰੀਆਂ ਹਨ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਉੱਤਰੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ। ਇਹ ਮੱਕੇ ਦੀ ਰੋਟੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਉਡੀਕੀ ਜਾ ਰਹੀ ਪਕਵਾਨ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਪਰੋਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਾਗ ਇੱਕ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਪਕਵਾਨ ਹੈ ਜੋ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਲੈਸਟ੍ਰੋਲ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦਾ ਹੈ।

LANDING PAGE

http://PUNJABDIAL.IN

RELATED ARTICLES

CM ਮਾਨ ਤੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅੱਜ ਜਲੰਧਰ ‘ਚ 150 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਕਰਨਗੇ ਉਦਘਾਟਨ..

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅੱਜ ਜਲੰਧਰ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਇੱਥੇ ਦੋਵੇਂ ਬਾਅਦ ਦੁਪਹਿਰ 3.50 ਵਜੇ 150 ਮੁਹੱਲਾ...

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋਂ ਜਲੰਧਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ 283 ਕਰੋੜ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵੱਲੋਂ ਜਲੰਧਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ 283 ਕਰੋੜ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟਾਂ ਦਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਨਕੋਦਰ ਵਿਖੇ ਨਵੇਂ ਬਣੇ ਜੱਚਾ-ਬੱਚਾ ਹਸਪਤਾਲ...

ਇਲਾਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੁੜ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ ਕੈਂਸਰ, ਬਸ ਖਾਣੀ ਹੋਵੇਗੀ ਇਹ ਟੈਬਲੇਟ

ਅਕਸਰ ਦੇਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਲਾਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੈਂਸਰ ਦੁਬਾਰਾ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ ਟਾਟਾ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

CM ਮਾਨ ਤੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅੱਜ ਜਲੰਧਰ ‘ਚ 150 ਮੁਹੱਲਾ ਕਲੀਨਿਕਾਂ ਦਾ ਕਰਨਗੇ ਉਦਘਾਟਨ..

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਅਤੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਅੱਜ ਜਲੰਧਰ ਪਹੁੰਚਣਗੇ। ਇੱਥੇ ਦੋਵੇਂ ਬਾਅਦ ਦੁਪਹਿਰ 3.50 ਵਜੇ 150 ਮੁਹੱਲਾ...

ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ: ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਨੇ ਆਦਿਤ ਰੋਏ ਕਪੂਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਕਥਿਤ ਬੇਅਰਫ੍ਰੈਂਡ ਰਾਹੁਲ ਮੋਦੀ ਸੇ ਮਿਲਵਾਇਆ

ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ: ਸ਼ਰਧਾ ਕਪੂਰ ਨੂੰ ਹਾਲ ਹੀ 'ਚ ਤੁਹਾਡਾ ਕਥਿਤ ਰਾਹੁਲ ਬਾਇਫਰੈਂਡ ਮੋਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਅਨੰਤ ਅੰਡਾਨੀ ਅਤੇ ਰਾਧਿਕਾ ਮਰਚੇਂਟ ਦੀ...

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲਃ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਮਾਜਿਕ-ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹਿੱਸੇਦਾਰ ਬਣਨ ਲਈ ਨਵੇਂ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਕਾਢਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲਃ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਸਮਾਜਿਕ-ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਸਰਗਰਮ ਹਿੱਸੇਦਾਰ ਬਣਨ ਲਈ ਨਵੇਂ ਵਿਚਾਰਾਂ ਅਤੇ ਕਾਢਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ

History of First Human Kiss: ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨਸਾਨ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੀ ਪਹਿਲਾ Kiss, ਰਿਸਚਰਚ ਚ ਹੋਇਆ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ 

History of First Human Kiss: ਅੱਜ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਚੁੰਮਣ ਸ਼ਬਦ ਬਹੁਤ ਆਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸੱਭਿਆਚਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਚੁੰਮਣਾ...

Recent Comments