Thursday, July 18, 2024
Home Gadgets Apple Watch ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਮਾਲ, ਮਹਿਲਾ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਡਾਕਟਰ...

Apple Watch ਦਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਮਾਲ, ਮਹਿਲਾ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਕੀਤੀ ਮਦਦ 

9 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਤੋਂ ਇਟਲੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ 70 ਸਾਲਾ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ‘ਚ ਤਕਲੀਫ ਹੋਣ ਲੱਗੀ। ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਸਮਝਦੇ ਹੋਏ ਫਲਾਈਟ ਕਰੂ ਨੇ ਮਦਦ ਮੰਗੀ। ਉੱਥੇ ਰਾਸ਼ਿਦ ਰਿਆਜ਼ ਨਾਂ ਦਾ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਲਥ ਸਰਵਿਸ (NHS) ਦਾ ਡਾਕਟਰ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ 43 ਸਾਲਾ ਡਾਕਟਰ ਰਿਆਜ਼ ਨੇ ਚਾਲਕ ਦਲ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਔਰਤ ਦੀ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਐਪਲ ਵਾਚ ਹੈ।

ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਨਿਊਜ। Apple Watch ਇਹ ਸਮਾਰਟਵਾਚ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਅਜਿਹੇ ਕਈ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਐਪਲ ਵਾਚ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਲਰਟ ਕਰਕੇ ਜਾਂ SOS ਭੇਜ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਹੈ। ਹੁਣ ਇੱਕ ਹੋਰ ਕਹਾਣੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਇੱਕ ਔਰਤ ਫਲਾਈਟ ਵਿੱਚ ਅਜੀਬ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਐਪਲ ਵਾਚ ਨੇ ਉਸਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ, ਉੱਥੇ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਔਰਤ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਐਪਲ ਵਾਚ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ।

9 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਤੋਂ ਇਟਲੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਫਲਾਈਟ ‘ਚ 70 ਸਾਲਾ ਬ੍ਰਿਟਿਸ਼ ਔਰਤ ਨੂੰ ਸਾਹ ਲੈਣ ‘ਚ ਤਕਲੀਫ ਹੋਣ ਲੱਗੀ। ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਗੰਭੀਰਤਾ ਨੂੰ ਸਮਝਦੇ ਹੋਏ ਫਲਾਈਟ ਕਰੂ ਨੇ ਮਦਦ ਮੰਗੀ। ਉੱਥੇ ਰਾਸ਼ਿਦ ਰਿਆਜ਼ ਨਾਂ ਦਾ ਨੈਸ਼ਨਲ ਹੈਲਥ ਸਰਵਿਸ (NHS) ਦਾ ਡਾਕਟਰ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ 43 ਸਾਲਾ ਡਾਕਟਰ ਰਿਆਜ਼ ਨੇ ਚਾਲਕ ਦਲ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਕੀ ਔਰਤ ਦੀ ਸਿਹਤ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਐਪਲ ਵਾਚ ਹੈ।

ਐਪਲ ਵਾਚ ‘ਤੇ ਔਰਤ ਦੇ ਬਲੱਡ ਆਕਸੀਜਨ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਟਰੈਕ

ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਐਪਲ ਵਾਚ ‘ਤੇ ਔਰਤ ਦੇ ਬਲੱਡ ਆਕਸੀਜਨ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਔਰਤ ਦਾ ਆਕਸੀਜਨ ਲੈਵਲ ਘੱਟ ਸੀ। ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਔਰਤ ਨੂੰ ਦਿਲ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਡਾਕਟਰ ਨੇ ਫਲਾਈਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕਿਹਾ ਕਿ ਐਪਲ ਵਾਚ ਨੇ ਔਰਤ ਦੇ ਘੱਟ ਆਕਸੀਜਨ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਉਜਾਗਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਫਲਾਈਟਾਂ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਪਹਿਨਣਯੋਗ ਉਪਕਰਣ ਕਿੰਨੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਫਲਾਈਟ ਸਟਾਫ ਤੋਂ ਆਨ-ਬੋਰਡ ਆਕਸੀਜਨ ਸਿਲੰਡਰ ਮੰਗਿਆ। ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਔਰਤ ਦੇ ਆਕਸੀਜਨ ਦੇ ਪੱਧਰ ਨੂੰ ਸਥਿਰ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਫਲਾਈਟ ਲੈਂਡ ਨਹੀਂ ਹੋਈ।

ਇਸ ਵਾਚ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਡਾਕਟਰੀ ਤੌਰ ਤੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਐਪਲ ਵਾਚ ਦੀ ਬਲੱਡ ਆਕਸੀਜਨ ਐਪ ਸਿਰਫ ਅਲਰਟ ਕਰਨ ਲਈ ਹੈ। ਇਸਦੀ ਵਰਤੋਂ ਡਾਕਟਰੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ। ਦਿਲਚਸਪ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਐਪਲ ਨੇ ਮੈਡੀਕਲ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਕੰਪਨੀ ਮਾਸੀਮੋ ਨਾਲ ਪੇਟੈਂਟ ਵਿਵਾਦ ਕਾਰਨ ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਸੀਰੀਜ਼ 9 ਅਤੇ ਅਲਟਰਾ 2 ਐਪਲ ਵਾਚ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਐਪਲ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਾਡਲਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ‘ਤੇ ਅਸਥਾਈ ਰੋਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਿਆ ਗਿਆ ਸੀhttp://PUNJABDIAL.IN

RELATED ARTICLES

ਚੀਨ ‘ਚ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਨੂੰ ਕੀ ਹੈ ਖਤਰਾ, ਹੁਣ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਗੇ ਐਂਡ੍ਰਾਇਡ ਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ

ਚੀਨ 'ਚ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਲਈ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਸੁਰੱਖਿਆ ਚਿੰਤਾਵਾਂ ਕਾਰਨ ਕੰਪਨੀ ਐਂਡਰਾਇਡ ਡਿਵਾਈਸਾਂ...

Oppo Reno 11 Pro ਮਿਲਦਾ ਹੈ ‘ਸਸਤਾ’

ਓਪੋ ਰੇਨੋ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਸੀਰੀਜ਼ ਸਟਾਈਲਿਸ਼ ਡਿਜ਼ਾਈਨ, ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ, ਅਤੇ ਨਵੀਨਤਾਕਾਰੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਸੰਤੁਲਨ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਵਿਕਲਪ...

ਸ਼ਾਪਿੰਗ ਲਈ ਹੋ ਜਾਓ ਤਿਆਰ, ਇਸ ਦਿਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ Amazon Prime Day Sale

ਐਮਾਜ਼ਾਨ ਪ੍ਰਾਈਮ ਡੇ ਸੇਲ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਸੇਲ 20 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ 21 ਜੁਲਾਈ ਤੱਕ ਚੱਲੇਗੀ। ਇਸ...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਪੂਰੀ ਤਾਕਤ ਨਾਲ ਲੜੇਗੀ: ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ

ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਹਰਿਆਣਾ 'ਚ ਫੁਕਿਆ ਚੋਣ ਬਿਗਲ; ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਕੀਤਾ ਐਲਾਨ  "20 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ...

ਸੰਜੇ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਆਪ’ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲੜੇਗੀ, ‘ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਮਾਡਲ…’

ਸੰਜੇ ਸਿੰਘ: ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਅਕਤੂਬਰ ਵਿੱਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਭਾਜਪਾ, ਕਾਂਗਰਸ, ਇਨੈਲੋ, ਬਸਪਾ ਅਤੇ ਜੇਜੇਪੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਆਮ ਆਦਮੀ...

ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਭਾਜਪਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅਗਨੀਵੀਰ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ

ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ (Assembly Elections) ਹੋਣੀਆਂ ਹਨ। ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ (ਭਾਜਪਾ) ਚੋਣ ਜਿੱਤਾਂ ਦੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ...

ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸਰਹੱਦ ਪਾਰੋਂ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਤਸਕਰੀ ਰੈਕੇਟ ਦਾ ਕੀਤਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼; 7 ਕਿਲੋ ਹੈਰੋਇਨ, ਪੰਜ ਪਿਸਤੌਲਾਂ ਸਮੇਤ 2 ਵਿਅਕਤੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਸਿੰਘ ਮਾਨ ਦੀ ਸੋਚ ਮੁਤਾਬਕ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸੂਬਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਚਲਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੌਰਾਨ ਸਰਹੱਦ ਪਾਰੋਂ ਤਸਕਰੀ...

Recent Comments