Thursday, February 22, 2024
Home HARYANA NEWS ਹਲਦਵਾਨੀ ਹਿੰਸਾ: ਇੱਕ ਦਿਨ ਮਹਿਮਾਨ ਦੀ ਹੱਤਿਆ, ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ...

ਹਲਦਵਾਨੀ ਹਿੰਸਾ: ਇੱਕ ਦਿਨ ਮਹਿਮਾਨ ਦੀ ਹੱਤਿਆ, ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਸਿਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਗੋਲੀਆਂ ਮਾਰੀਆਂ

ਵਨਭੁਲਪੁਰਾ ਹਿੰਸਾ ‘ਚ ਜਾਨ ਗੁਆਉਣ ਵਾਲੇ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਤੋਂ ਇਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹਲਦਵਾਨੀ ਆਏ ਸਨ। ਹਿੰਸਾ ਦੌਰਾਨ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਗੋਲੀਆਂ ਮਾਰੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ।

ਵਨਭੁਲਪੁਰਾ ਹਿੰਸਾ ‘ਚ ਜਾਨ ਗੁਆਉਣ ਵਾਲੇ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਤੋਂ ਇਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਰੋਜ਼ਗਾਰ ਦੀ ਭਾਲ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਹਲਦਵਾਨੀ ਆਏ ਸਨ। ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਜੀਜਾ ਅੰਕਿਤ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਲੈਣ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਬਿਹਾਰ ਤੋਂ ਉਤਰਾਖੰਡ ਪਹੁੰਚਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਉਮਰ ਭਰ ਦਾ ਦਰਦ ਦਿੱਤਾ, ਪਰ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ। ਦੋ ਦਿਨ ਬਾਅਦ 9 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵਨਭੁਲਪੁਰਾ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਦੌਰਾਨ ਮਾਰੇ ਗਏ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਹਲਦਵਾਨੀ ਪਹੁੰਚਿਆ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਸ਼ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਪਹੁੰਚੀ।

ਗੋਲਾਪੁਲ ਨੇੜੇ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ

9 ਫਰਵਰੀ ਦੀ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਗੋਲਾਪੁਲ ਨੇੜੇ ਇਕ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਜਦੋਂ ਉਸ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਹੈ, ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗਾ। ਉਸ ਦੀ ਜੇਬ ‘ਚੋਂ ਕੁਝ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਤੇ ਮੰਗਲਸੂਤਰ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲਾਸ਼ ਨੂੰ ਮੁਰਦਾਘਰ ਵਿੱਚ ਰਖਵਾਇਆ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ।ਲੇਖਕ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਪੁੱਤਰ ਸੀ। ਉਸਦਾ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਭਰਾ ਅਤੇ ਪੰਜ ਭੈਣਾਂ ਹਨ। ਤਿੰਨ ਭੈਣਾਂ ਵਿਆਹੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਹੋਰ ਕੰਮ ਲੱਭਣ ਲਈ ਹਲਦਵਾਨੀ ਆਇਆ ਸੀ।

9 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕੀ

ਮ੍ਰਿਤਕ ਦੇਹ ਲੈਣ ਆਏ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਜੀਜਾ ਅੰਕਿਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਸਿੰਘ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਭੋਜਪੁਰ ਆਰਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਛੀਨੇਗਾਂਵ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਪਿਤਾ ਸਮਦੇਵ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਮਾਤਾ ਇੰਦੂ ਦੇਵੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। 8 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਆਇਆ ਸੀ। ਹਲਦਵਾਨੀ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਕੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ 9 ਫਰਵਰੀ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਫੋਨ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ ਪਰ ਕੋਈ ਫੋਨ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਰਾਤ 10 ਵਜੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਜੀਜਾ ਨੇ ਫੋਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮੈਡੀਕਲ ਪੋਸਟ ਦੀ ਪੁਲਸ ਨੇ ਚੁੱਕ ਕੇ ਮੌਤ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅੰਕਿਤ ਆਪਣੇ ਇਕ ਦੋਸਤ ਨਾਲ ਨੋਇਡਾ ਤੋਂ ਹਲਦਵਾਨੀ ਪਹੁੰਚਿਆ।

ਤਿੰਨ ਗੋਲੀਆਂ ਸਿਰ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀਆਂ

ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਸਿਰ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਗੋਲੀਆਂ ਲੱਗੀਆਂ ਹਨ। ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਗੋਲੀਆਂ ਡੇਢ ਇੰਚ ਡੂੰਘਾਈ ਤੱਕ ਜਾ ਚੁੱਕੀਆਂ ਸਨ। ਤਿੰਨੋਂ ਵੀ ਇੱਕ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਹਨ। ਇਹ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਰੌਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੂਰੀ ਤੋਂ ਗੋਲੀ ਮਾਰੀ ਗਈ ਸੀ। ਇਹ ਗੋਲੀਆਂ ਕਿਸ ਦੀ ਬੰਦੂਕ ਵਿੱਚੋਂ ਆਈਆਂ, ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਭੇਤ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਲਸ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲਈ ਤਾਂ ਮੰਗਲਸੂਤਰ ਸਮੇਤ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ। ਹੁਣ ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮੰਗਲਸੂਤਰ ਉਸ ਕੋਲ ਕਿੱਥੋਂ ਆਇਆ?http://PUNJABDIAL.IN

RELATED ARTICLES

ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਬੇਬੀ ਅਕਾਏ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਬਣ ਗਏ ਹਨ

ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਅਦਾਕਾਰਾ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੂਜੇ ਬੱਚੇ, ਬੇਬੀ ਬੇਟੇ ਦੇ ਆਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਸੋਸ਼ਲ...

ਆਯੂਰਵੈਦਿਕ ਔਸ਼ਧੀ ਹੈ ਇਹ ਰੁੱਖ! ਹਰ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਹਨ ਆਪਣੇ ਲਾਭ

HEALTH TIPS ਸਾਡੇ ਚੌਗਿਰਦੇ ਵਿਚ ਵੰਨ-ਸੁਵੰਨੇ ਰੁੱਖ ਬੂਟੇ ਹਨ। ਕੁਦਰਤ ਦੀਆਂ ਹੋਰਨਾਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨਿਆਮਤਾਂ ਵਾਂਗ ਰੁੱਖ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਕਈ...

Mukesh Kumar ਤੀਜੇ ਟੈਸਟ ਦੀ ਪਲੇਇੰਗ XI ‘ਚ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕੇ ਜਗ੍ਹਾ, BCCI ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਅਪਡੇਟ, ਹੁਣ ਇਸ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ...

Ind Vs Eng ਭਾਰਤ ਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿਚਾਲੇ ਪੰਜ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਟੈਸਟ ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਤੀਜਾ ਮੈਚ ਅੱਜ ਤੋਂ ਰਾਜਕੋਟ ‘ਚ...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ, ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਬੇਬੀ ਅਕਾਏ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਬਣ ਗਏ ਹਨ

ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਅਦਾਕਾਰਾ ਅਨੁਸ਼ਕਾ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੂਜੇ ਬੱਚੇ, ਬੇਬੀ ਬੇਟੇ ਦੇ ਆਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਸੋਸ਼ਲ...

ਡਿਪ੍ਰੈਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਲਤ ਛੁਡਵਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਹ ਮਸ਼ਰੂਮ, ਇਸ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਾਦੂਈ ਫ਼ਾਇਦੇ

ਸਾਡੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਕਈ ਕਿਸਮਾਂ ਦੇ ਮਸ਼ਰੂਮ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁੱਝ ਕਿਸਮਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਖਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ...

ਆਯੂਰਵੈਦਿਕ ਔਸ਼ਧੀ ਹੈ ਇਹ ਰੁੱਖ! ਹਰ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਹਨ ਆਪਣੇ ਲਾਭ

HEALTH TIPS ਸਾਡੇ ਚੌਗਿਰਦੇ ਵਿਚ ਵੰਨ-ਸੁਵੰਨੇ ਰੁੱਖ ਬੂਟੇ ਹਨ। ਕੁਦਰਤ ਦੀਆਂ ਹੋਰਨਾਂ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨਿਆਮਤਾਂ ਵਾਂਗ ਰੁੱਖ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਕਈ...

Mukesh Kumar ਤੀਜੇ ਟੈਸਟ ਦੀ ਪਲੇਇੰਗ XI ‘ਚ ਨਹੀਂ ਬਣਾ ਸਕੇ ਜਗ੍ਹਾ, BCCI ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਵੱਡਾ ਅਪਡੇਟ, ਹੁਣ ਇਸ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ...

Ind Vs Eng ਭਾਰਤ ਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿਚਾਲੇ ਪੰਜ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਟੈਸਟ ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਤੀਜਾ ਮੈਚ ਅੱਜ ਤੋਂ ਰਾਜਕੋਟ ‘ਚ...

Recent Comments