Sunday, May 19, 2024
Home Lifestyle Hair Care Tips: ਸਫੇਦ ਹੋ ਰਹੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਅਤੇ ਸੰਘਣਾ ਕਰਨ...

Hair Care Tips: ਸਫੇਦ ਹੋ ਰਹੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਅਤੇ ਸੰਘਣਾ ਕਰਨ ਦਾ ਰਾਮਬਾਣ ਉਪਾਅ, ਬਸ ਕਰੋ ਇਹ ਕੰਮ 

Hair Care Tips: ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸਲੇਟੀ ਵਾਲਾਂ ਤੋਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋ? ਜੇਕਰ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਿੰਨ ਘਰੇਲੂ ਤੇਲ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ। ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਟਿਪਸ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ।

Hair Care Tips: ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਸਫ਼ੇਦ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਸਿਰਫ਼ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਸਲੇਟੀ ਹੋ ​​ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੇਅਰ ਟ੍ਰੀਟਮੈਂਟ ਕਰਵਾਉਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਕੈਮੀਕਲ ਨਾਲ ਬਣੇ ਪ੍ਰੋਡਕਟਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਵਾਲਾਂ ਦਾ ਕੁਦਰਤੀ ਪੋਸ਼ਣ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਨਸ਼ਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵਾਲਾਂ ਦੇ ਕੁਝ ਟਿਪਸ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨਗੇ।

ਆਂਵਲਾ ਅਤੇ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ 

ਤੁਸੀਂ ਆਂਵਲਾ ਅਤੇ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਬਣਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਅਤੇ ਸੰਘਣਾ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ 3 ਚੱਮਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਲੈਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ‘ਚ 2 ਚੱਮਚ ਆਂਵਲਾ ਪਾਊਡਰ ਮਿਲਾਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੜਾਹੀ ‘ਚ ਪਾ ਕੇ ਗਰਮ ਕਰੋ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਇਹ ਗਰਮ ਹੋ ਜਾਵੇ, ਇਸ ਨੂੰ ਗੈਸ ਤੋਂ ਉਤਾਰ ਕੇ ਠੰਡਾ ਹੋਣ ਦਿਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਨਾਲ ਵਾਲਾਂ ਦੀਆਂ ਜੜ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਇਕ ਰਾਤ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿਓ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਪੋਸ਼ਣ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਵਾਲ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਵੀ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਵਾਲਾਂ ਦੀ ਬਣਤਰ ਵੀ ਨਰਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਨਾਈਜੇਲਾ ਅਤੇ ਜੈਤੂਨ ਦਾ ਤੇਲ

ਨਾਈਜੇਲਾ ਅਤੇ ਜੈਤੂਨ ਦਾ ਤੇਲ ਸਫੇਦ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਕਾਲੇ ਕਰਨ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ 1 ਚਮਚ ਨਾਈਜੇਲਾ ਦੇ ਬੀਜ ਲੈਣੇ ਹੋਣਗੇ। ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ‘ਚ 1 ਚੱਮਚ ਜੈਤੂਨ ਦਾ ਤੇਲ ਮਿਲਾਉਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਮਿਲਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵਾਲਾਂ ਦੀਆਂ ਜੜ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਦੀ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਇਕ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਧੋ ਲਓ।

ਮਹਿੰਦੀ ਅਤੇ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ

ਇਹ ਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਸੰਘਣੇ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਇੱਕ ਕੁਦਰਤੀ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਹਿੰਦੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਲੈਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਧੁੱਪ ਵਿਚ ਸੁਕਾਓ। ਫਿਰ 4 ਚੱਮਚ ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਲਓ। ਇਸ ਤੇਲ ਵਿੱਚ ਪੱਤੀਆਂ ਨੂੰ ਮਿਲਾਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਲਾਓ। ਜਦੋਂ ਤੇਲ ਦਾ ਰੰਗ ਬਦਲ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਲਾਂ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਇਕ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਆਪਣੇ ਵਾਲ ਧੋ ਲਓ। http://PUNJABDIAL.IN

RELATED ARTICLES

ਜੇਕਰ ਖਾਣੇ ‘ਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਸਾਲਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰੋ, ਪਕਵਾਨ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ ਸਵਾਦਿਸ਼ਟ

ਕਈ ਵਾਰ ਸਬਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਸਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ 'ਚ ਖਾਣੇ ਦਾ ਸਵਾਦ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਵਿਗੜ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਖਾਣਾ...

Covid effect on brain: ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਕਹਿਰ ਨੇ ਮਨੁੱਖੀ ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਮਾਰੀ ਡੂੰਘੀ ਸੱਟ, 20 ਸਾਲ ਹੋ ਗਿਆ ਬੁੱਢਾ 

Covid effect on brain:  ਤਾਜ਼ਾ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ ਨੇ ਮਨੁੱਖੀ ਦਿਮਾਗ ਨੂੰ ਖਤਰਨਾਕ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ।...

ਭੁੰਨੇ ਹੋਏ ਛੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਛਿਲਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਣ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਫਾਇਦੇ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਓਗੇ!

ਭੁੰਨੇ ਹੋਏ ਛੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਛਿਲਕੇ ਦੇ ਨਾਲ ਖਾਣਾ ਸਿਹਤ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਫਾਈਬਰ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ਅਬੋਹਰ ਤੋਂ ਬੇਸਹਾਰਾ ਜਾਨਵਰਾਂ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਭੇਜਿਆ

ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਵੱਲੋਂ ਅਬੋਹਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਬੇਸਹਾਰਾ ਜਾਨਵਰਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਫਾਜ਼ਿਲਕਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਸਲੇਮ ਸ਼ਾਹ ਵਿਖੇ ਬਣੀ ਸਰਕਾਰੀ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਕੈਟਲ...

ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਨਾਮੀ ਅਦਾਕਾਰ ਦੇ ਘਰ ਲੱਗੀ ਭਿਆਨਕ ਅੱਗ

ਇਸ ਵੇਲੇ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖ਼ਬਰ ਮਨੋਰੰਜਨ ਜਗਤ ਤੋਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਜੀ ਹਾਂ, ਪੰਜਾਬੀ ਫ਼ਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਅਦਾਕਾਰ ਕੰਵਲਜੀਤ ਸਿੰਘ...

ਕੌਣ ਸੀ ਉਹ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਜਿਸਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਲਾਇਆ ਸੀ ਰੁਪਿਆ, ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ

ਰੁਪਿਆ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਰਕਾਰੀ ਕਰੰਸੀ ਹੈ ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋ। ਆਓ ਸਮਝੀਏ ਕਿ ਰੁਪਿਆ ਕਦੋਂ ਅਤੇ ਕਿੱਥੋਂ...

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਫੜ੍ਹੀ ਗਈ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸ਼ਰਾਬ, ਐਕਸਾਈਜ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਗੋਦਾਮ ਤੇ ਕੀਤੀ ਰੇਡ, 792 ਬੋਤਲਾਂ ਬਰਾਮਦ

ਆਬਕਾਰੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਇੱਕ ਗੋਦਾਮ ਵਿੱਚੋਂ 792 ਬੋਤਲਾਂ ਨਾਜਾਇਜ਼ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਸ਼ਰਾਬ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਨੁਮਾਨ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਦੀ...

Recent Comments